สุขสันต์วันคริสมาสต์นะคะทุกคน 🎉 เป็นยังไงบ้างคะ วันหยุด Christmas ทุกคนไปเที่ยวไหนมาบ้างง ??
วันนี้ปอนด์ จะพาทุกคนมาดูบรรยากาศ Christmas ที่อังกฤษกัน บอกเลยว่าที่นี่ตกแต่งสวยมากๆ เดินไปไหนก็แฮปปี้สุดๆเลยย
เริ่มจากที่แรกก่อนเลยจะเป็นที่ไหนเป็นไม่ได้ ก็ต้องที่ London อยู่แล้วว ปอนด์ชอบการแต่งไฟที่นี่มากๆ สวยยและถ่ายรูปได้ทุกมุมเลยค่ะ
LONDON
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320727621_846014019849747_415662161917445610_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320619106_906500937390200_7631040174254889450_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320932079_861215251761178_3579427161355776084_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320566303_666688828487142_8591204048085558215_n.jpg)
มาถึงลอนดอนแล้วจะไม่มา Winter wonderland ก็ไม่ได้ ห้ามพลาดเลยน้าทุกคนน ปอนด์เก็บภาพมาได้ส่วนนึงนะคะ เพราะวันนั้นที่ไปฝนตกแล้วก็คนเยอะมากๆ ที่นี่เค้ามีเครื่องเล่นเยอะมากๆ ใครไปอย่าลืมไปเล่นเกมสอยตุ๊กตากลับมาซักตัว สองตัวนะ A must สุดๆเดี๋ยวจะมาไม่ถึง 😆
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320526250_1286909468817957_7442093796212788954_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320675750_1608986796206671_969307378827728293_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320612006_1800186383701011_3177066719778294872_n.jpg)
BIRMINGHAM
วีคก่อนปอนด์ได้มีโอกาสไปเที่ยวเมือง birmingham มาด้วย ช่วงใกล้คริสมาสต์พอดีเค้าก็จัดงานและบรรยากาศในเมืองสวยไม่แพ้กัน ปอนด์ก็เลยแว๊บไปเที่ยว Christmas market ของเค้ามาด้วย ส่วนถ้าใครอยากรู้ปอนด์ไปไหนมาบ้างในเมืองนี้ไว้เจอกัน blog หน้านะ ไว้จะมาเล่าให้ฟังง
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/321279101_844271669963423_2390676639312421596_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320117047_677660627244397_4840469203720232606_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320512869_549561660394032_6899681617616392504_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/322110572_498097505644895_2674639853834985413_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/321100838_510385861159608_3131542076157896148_n.jpg)
Guildford
ปิดท้ายด้วยเมือง Guildford ของเราเองง จริงๆเมืองนี้เป็นเมืองเล็กๆนะคะ อาจจะตกแต่งเมืองไม่อลังการเท่าเมืองอื่นๆ แต่ก็น่ารักไม่แพ้กันน้าา
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320345971_1299116850867574_1274192016972057833_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/321930219_701943284760937_128796849308766778_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/321922003_1190079228543311_7944389990715442064_n.jpg)
![](https://blogs.surrey.ac.uk/thaiblog/wp-content/uploads/sites/54/2022/12/320201870_689411822583895_4316812581423028156_n.jpg)
เป็นยังไงกันบ้างคะทุกคน ชอบเมืองไหนกันมากที่สุดดด ? สวยไม่แพ้กันซักที่เลยใช่มั้ยคะ
Merry Christmas and Happy New year ล่วงหน้าด้วยนะคะ ดูแลสุขภาพและเที่ยวอย่างปลอดภัยกันนะคะ
ไว้เจอกันใหม่ Blog หน้านะคะ 🙂